Đặc điểm nổi bật
- Thiết kế LaserSlim giúp tạo tổng thể siêu mỏng và tăng tính thẩm mỹ cao cấp
- Bộ xử lý AI NQ4 3.0 giúp nâng cấp hình ảnh 4K với 128 mạng thần kinh AI
- Glare Free Real Black Real Color giúp chống chói và giữ chuẩn màu sắc đen sâu
- Auto HDR Remastering Pro giúp nâng cấp hình ảnh từ SDR sang HDR bằng AI
- Công nghệ Quantum Dot giúp hiển thị chính xác tỷ sắc màu và độ sáng tự nhiên
- Công nghệ OLED HDR Plus giúp tối ưu tương phản và độ sáng đến từng pixel
- Công nghệ OLED giúp tái hiện chi tiết với màu đen sâu và độ tương phản cao
- Motion Xcelerator 165Hz giúp tăng tần số quét và hiển thị chuyển động mượt
- Real Depth Enhancer giúp nâng cấp độ sâu hình ảnh bằng mạng thần kinh AI
- Ultra Viewing Angle giúp giữ chất lượng hình ảnh và màu sắc ở mọi góc nhìn
- Color Booster Pro giúp tăng cường màu sắc và làm hình ảnh sống động hơn
- PANTONE Validated giúp hiển thị màu sắc đạt chuẩn chứng nhận PANTONE
- EyeComfort giúp tự động cân chỉnh hình ảnh để bảo vệ mắt tối ưu
- Smart Calibration giúp tự động cân chỉnh màu sắc chính xác và thông minh
- Hệ thống loa 2.1CH 40W giúp mang lại âm thanh rõ ràng và cân bằng
- AI Sound Controller Pro giúp phân luồng âm thanh và tùy chỉnh theo nội dung
- Object Tracking Sound Lite Dolby Atmos giúp âm thanh chuyển động theo hình ảnh
- Active Voice Amplifier Pro giúp điều chỉnh hội thoại theo môi trường xung quanh
- Adaptive Sound Pro giúp tối ưu hóa âm thanh theo từng nội dung phát
- Q-Symphony giúp đồng bộ âm thanh giữa loa thanh và toàn bộ loa TV Samsung
- Far Field Voice giúp hỗ trợ tìm kiếm giọng nói từ xa tiện lợi
- Vision AI Companion giúp tìm kiếm thông tin qua hội thoại với trợ lý Bixby
- AI Football Mode Pro giúp tăng trải nghiệm xem bóng đá với âm thanh vòm
Smart AI Tivi OLED Samsung 4K 83 Inch QA83S90HAEXXV thiết kế siêu mỏng, hiển thị rõ nét
Smart AI Tivi OLED Samsung 4K 83 Inch QA83S90HAEXXV sở hữu màn hình kích thước lớn kết hợp công nghệ OLED và bộ xử lý AI thế hệ mới. Sản phẩm tập trung vào khả năng hiển thị tương phản rõ ràng, màu sắc ổn định cùng chuyển động mượt mà. Thiết kế siêu mỏng đi kèm hệ thống âm thanh đa chiều phù hợp cho không gian phòng khách hiện đại.
Smart Tivi Samsung QA83S90HAEXXV được trang bị thiết kế LaserSlim với độ mỏng tối giản. Nhờ cấu trúc này, tổng thể thiết bị giảm cảm giác cồng kềnh khi treo tường hoặc đặt bàn. Khi bố trí trong phòng khách, không gian giữ được sự gọn gàng và hài hòa.
Bộ xử lý AI NQ4 3.0 nâng cấp hình ảnh chuẩn 4K
Sản phẩm được trang bị bộ xử lý AI NQ4 3.0 với khả năng phân tích nội dung bằng 128 mạng thần kinh mô phỏng. Nhờ khả năng xử lý này, hình ảnh được nâng cấp về độ sắc nét và chi tiết khi hiển thị. Khi xem nhiều nguồn nội dung khác nhau, chất lượng hình ảnh giữ được sự ổn định.

Glare Free cùng Real Black và Real Color hạn chế chói hiệu quả

.jpg)
Công nghệ OLED HDR+ tăng độ tương phản đến từng điểm ảnh
Motion Xcelerator hiển thị chuyển động mượt mà hơn
.jpg)

Object Tracking Sound Lite với Dolby Atmos tái tạo âm thanh đa chiều
Sản phẩm tích hợp Object Tracking Sound Lite kết hợp Dolby Atmos giúp âm thanh được phân bổ theo chuyển động hình ảnh. Nhờ khả năng tái tạo âm thanh đa chiều, các dải âm được thể hiện rõ ràng hơn theo vị trí trong khung hình. Khi xem phim hoặc chương trình giải trí, trải nghiệm âm thanh trở nên rõ ràng và dễ theo dõi hơn.
Vision AI Companion hỗ trợ tìm kiếm và điều khiển tiện lợi

Thông số kỹ thuật Smart Tivi OLED Samsung Vision AI 4K 83 inch QA83S90HAEXXV
| Model: | QA83S90HAEXXV |
| Màu sắc: | Đen |
| Nhà sản xuất: | Samsung |
| Thương hiệu đến từ: | Hàn Quốc |
| Xuất xứ sản phẩm: | Việt Nam |
| Năm ra mắt : | 2026 |
| Thời gian bảo hành: | 24 tháng |
| Loại Tivi: | Smart AI Tivi OLED |
| Kích thước màn hình: | 83 inch |
| Độ phân giải: | 4K |
| Tần số quét: | 165 Hz |
| Bộ vi xử lí: | AI NQ4 3.0 |
| Smart Tivi: | Có |
| HDR: | OLED HDR+ |
| Công nghệ xử lí hình ảnh: | Glare Free với Real Black & Real Color, Motion Xcelerator 165Hz, Auto HDR Remastering Pro, Quantum Dot, OLED HDR+, OLED, Real Depth Enhancer, Ultra Viewing Angle, EyeComfort, Color Booster Pro, PANTONE Validated, Smart Calibration |
| Công nghệ âm thanh: | AI Sound Controller Pro, Object Tracking Sound Lite với Dolby Atmos (OTS Lite), Active Voice Amplifier Pro, Adaptive Sound Pro, Q-symphony, Far field voice |
| Tổng công suất loa: | 40W |
| Số lượng loa: | 2.1CH |
| Cổng WiFi: | Wi-Fi 6 |
| Cổng HDMI: | 4 Cổng |
| Cổng USB: | 2 cổng USB A |
| Chia sẻ thông minh: | Bluetooth 5.3 |
| Hệ điều hành – Giao diện: | Tizen |
| Tìm kiếm bằng giọng nói: | Trợ lý Vision AI Companion (VAC): Nâng cấp trải nghiệm giải trí bằng AI, thông qua các cuộc hội thoại với Bixby, cho phép người dùng dễ dàng tìm kiếm thông tin liền mạch |
| Kích thước có chân đế: | Rộng 1851 mm – Cao 1133.7 mm – Sâu 359 mm |
| Kích thước không chân đế: | Rộng 1851 mm – Cao 1062.8 mm – Sâu 44.9 mm |
| Khối lượng có chân đế: | 39.4 kg |
| Khối lượng không chân đế: | 37.6 kg |



















