Đặc điểm nổi bật
- Màn hình OLED evo hiển thị hình ảnh sắc nét, độ tương phản cao
- Bộ xử lý α11 AI Processor Gen3 nâng cao hiệu suất xử lý
- Công nghệ α11 AI Picture Pro tối ưu chất lượng hình ảnh thông minh
- 100% Color Fidelity & Volume tái tạo màu sắc chính xác, sống động
- Chống chói và giảm ánh sáng xanh giúp xem lâu thoải mái hơn
- α11 AI Super Upscaling 4K nâng cấp nội dung lên gần chuẩn 4K
- Hỗ trợ Dolby Vision, HDR10, HLG hiển thị dải tương phản cao
- Tần số quét 120Hz Native cho chuyển động mượt mà, rõ nét
- Công nghệ WOW Orchestra đồng bộ âm thanh với loa ngoài
- AI Magic Remote điều khiển thông minh, thao tác nhanh chóng
Smart Tivi OLED AI LG 4K G6 hiển thị cao cấp, xử lý thông minh
Smart Tivi OLED AI LG 4K G6 thuộc phân khúc cao cấp với màn hình OLED evo kết hợp bộ xử lý AI thế hệ mới. Sản phẩm hướng đến khả năng hiển thị chính xác, xử lý nội dung ổn định và mang lại trải nghiệm giải trí rõ ràng, mượt mà trong nhiều điều kiện sử dụng khác nhau.

Màn hình OLED evo hiển thị chi tiết, độ tương phản cao
Tivi LG OLED G6 sử dụng màn hình OLED evo với cơ chế điểm ảnh tự phát sáng, giúp hiển thị màu đen sâu và tăng độ tương phản giữa các vùng sáng – tối. Nhờ đó, nội dung hiển thị có chiều sâu hơn và giữ được chi tiết ngay cả trong các cảnh phức tạp.

Công nghệ α11 AI Picture Pro cải thiện chất lượng khung hình
Tivi LG AI G6 tích hợp công nghệ AI Picture Pro giúp nhận diện nội dung và tinh chỉnh các yếu tố như độ sắc nét, màu sắc và độ tương phản. Điều này hỗ trợ hình ảnh hiển thị rõ ràng và cân bằng hơn trong quá trình xem.

Bộ xử lý α11 AI Processor Gen3 tối ưu toàn diện


Tần số quét 120Hz hiển thị chuyển động mượt
AI Magic Remote điều khiển linh hoạt


Chống chói và giảm ánh sáng xanh
Hỗ trợ Dolby Vision, HDR10, HLG


Công nghệ α11 AI Super Upscaling 4K nâng cấp nội dung
Thông số kỹ thuật Smart Tivi OLED AI LG 4K 77 inch OLED77G6PSA
| Model: | OLED77G6PSA |
| Màu sắc: | Đen |
| Nhà sản xuất: | LG |
| Thương hiệu đến từ: | Hàn Quốc |
| Xuất xứ sản phẩm: | Indonesia |
| Năm ra mắt : | 2026 |
| Thời gian bảo hành: | 24 tháng |
| Địa điểm bảo hành: | Việt Nam |
| Loại Tivi: | Tivi OLED |
| Kích thước màn hình: | 77 inch |
| Độ phân giải: | 4K (UHD) |
| Tần số quét: | 120 (Native), VRR 165 Hz |
| Bộ vi xử lí: | α11 AI Processor 4K Gen3 |
| Smart Tivi: | Có |
| Tivi 3D: | Không |
| Tivi màn hình cong: | Không |
| HDR: | HDR 10 |
| Chất liệu viền: | Hợp kim nhôm cao cấp |
| Chất liệu chân đế: | Đang cập nhật |
| Công nghệ xử lí hình ảnh: | Màn hình OLED Evo, 4K AI Upscaling, Dolby Vision, HDR10, HLG |
| Góc nhìn: | Đang cập nhật |
| Công nghệ âm thanh: | AI Sound Pro (Virtual 9.1.2 Up-mix) |
| Tổng công suất loa: | 60 W |
| Số lượng loa: | 4CH |
| Cổng WiFi: | Wifi, LAN (2,4 GHz/5 GHz) |
| Cổng Internet (LAN): | Có |
| Cổng HDMI: | 4 Cổng |
| Cổng Optical: | 1 cổng Optical (Digital Audio) |
| Cổng AV in (Composite / Component): | Hãng không công bố |
| Cổng AV out: | Hãng không công bố |
| Cổng VGA (RGB / D-Sub): | Hãng không công bố |
| Cổng USB: | 3 Cổng |
| Chia sẻ thông minh: | Có, Google Cast, Air Play |
| Hình ảnh: | Có |
| Âm thanh: | Có |
| Phim: | MPEG/MP4/MKV/AVI/FLV/WEBM |
| Phụ đề phim: | Không |
| Hệ điều hành – Giao diện: | webOS 26 |
| Trình duyệt web: | Có |
| Bộ nhớ: | Hãng không công bố |
| Mạng xã hội: | Netfilx, Youtube, FPT Play, Vieon |
| Điều khiển bằng cử chỉ: | Không |
| Tìm kiếm bằng giọng nói: | Tìm kiếm bằng giọng nói Tiếng Việt |
| Nhận diện khuôn mặt: | Không |
| Kích thước có chân đế: | Rộng 1712 mm – Cao 1039 mm – Sâu 321 mm |
| Kích thước không chân đế: | Rộng 1712 mm – Cao 982 mm – Sâu 24.8 mm |
| Khối lượng có chân đế: | 39 kg |
| Khối lượng không chân đế: | 33 kg |























