Đặc điểm nổi bật
- Màn hình 86 inch siêu lớn mang đến trải nghiệm xem đã mắt như rạp chiếu phim ngay tại nhà, phù hợp phòng khách rộng.
- Công nghệ Dynamic QNED Color Pro giúp màu sắc rực rỡ, sống động và chân thực trên màn hình
- Local Dimming tăng tương phản, kiểm soát đèn nền theo vùng, cho hình ảnh có chiều sâu, hạn chế hiện tượng hở sáng.
- Bộ xử lý α8 AI Processor 4K Gen3 nâng cấp nội dung lên gần chuẩn 4K, tối ưu hình ảnh và âm thanh theo nội dung hiển thị.
- Tần số quét cao 120 Hz, VRR đến 144 Hz hiển thị hình ảnh mượt mà khi xem thể thao, phim hành động hoặc chơi game.
- Hệ điều hành webOS 26 thông minh với giao diện thân thiện, hỗ trợ AI Magic Remote MR26 và điều khiển qua LG ThinQ tiện lợi.
Smart Tivi QNED AI LG 4K 86 inch 86QNED86BSA màn hình lớn, hiển thị rõ nét
Smart Tivi QNED AI LG 4K 86 inch 86QNED86BSA sở hữu màn hình kích thước lớn 86 inch, phù hợp bố trí trong phòng khách rộng hoặc không gian giải trí tại gia. Sản phẩm tích hợp công nghệ hiển thị MiniLED Evo cùng bộ xử lý AI, hỗ trợ nâng cao chất lượng hình ảnh và trải nghiệm xem trong nhiều điều kiện sử dụng.

Màn hình 4K QNED MiniLED Evo hiển thị chi tiết và ổn định
Smart Tivi LG 86QNED86BSA sử dụng công nghệ QNED MiniLED Evo giúp kiểm soát đèn nền hiệu quả hơn. Hình ảnh hiển thị rõ ràng, giữ được độ tương phản ổn định khi xem vào ban ngày hoặc buổi tối.

Bộ xử lý α8 AI Processor 4K Gen3 tối ưu nội dung theo thời gian thực
Sản phẩm được trang bị bộ xử lý α8 AI Processor 4K Gen3 có khả năng phân tích nội dung đang phát. Hình ảnh và âm thanh được điều chỉnh phù hợp, giúp trải nghiệm xem ổn định hơn.


Công nghệ AI Picture Pro giữ độ chi tiết và cân bằng màu sắc
AI Super Upscaling 4K nâng cấp nội dung độ phân giải thấp
.jpg)

Hỗ trợ Dolby Vision, HDR10 và HLG tăng độ sâu hình ảnh
Tần số quét 120Hz kết hợp VRR 144Hz hiển thị mượt mà


Công nghệ WOW Orchestra đồng bộ âm thanh trong không gian
AI Magic Remote thao tác trực quan, dễ sử dụng

Thông số kỹ thuật Smart Tivi QNED AI LG 4K 86 inch 86QNED86BSA
| Model: | 86QNED86BSA |
| Màu sắc: | Đen |
| Nhà sản xuất: | LG |
| Thương hiệu đến từ: | Hàn Quốc |
| Xuất xứ sản phẩm: | Indonesia |
| Năm ra mắt : | 2026 |
| Thời gian bảo hành: | 24 tháng |
| Loại Tivi: | Tivi QNED |
| Kích thước màn hình: | 86 inch |
| Độ phân giải: | 4K Ultra HD (3840 x 2160) |
| Tần số quét: | 120Hz Native – VRR 144 Hz |
| Bộ vi xử lí: | α8 AI Processor 4K Gen3 |
| Smart Tivi: | Có |
| Tivi 3D: | Không |
| Tivi màn hình cong: | Không |
| HDR: | HDR 10 |
| Chất liệu viền: | Nhựa ABS |
| Chất liệu chân đế: | Hợp kim nhôm cao cấp |
| Công nghệ xử lí hình ảnh: | 4K QNED MiniLED, α8 AI Super Upscaling 4K, Dolby Vision, HDR10, HLG |
| Góc nhìn: | Đang cập nhật |
| Công nghệ âm thanh: | α8 AI Sound Pro (Virtual 11.1.2 Up-mix) |
| Tổng công suất loa: | 20W |
| Số lượng loa: | 2.0CH |
| Cổng WiFi: | Wifi, LAN (2,4 GHz/5 GHz) |
| Cổng Internet (LAN): | Có |
| Cổng HDMI: | 4 Cổng |
| Cổng Optical: | 1 cổng Optical (Digital Audio) |
| Cổng AV in (Composite / Component): | Hãng không công bố |
| Cổng AV out: | Hãng không công bố |
| Cổng VGA (RGB / D-Sub): | Hãng không công bố |
| Cổng USB: | 2 Cổng |
| Chia sẻ thông minh: | Có, Google Cast, Air Play |
| Hình ảnh: | Có |
| Âm thanh: | Có |
| Phim: | MPEG/MP4/MKV/AVI/FLV/WEBM |
| Phụ đề phim: | Không |
| Hệ điều hành – Giao diện: | webOS 26 |
| Trình duyệt web: | Có |
| Bộ nhớ: | Hãng không công bố |
| Mạng xã hội: | Netfilx, Youtube, FPT Play, Vieon |
| Điều khiển bằng cử chỉ: | Không |
| Tìm kiếm bằng giọng nói: | Tìm kiếm bằng giọng nói Tiếng Việt |
| Nhận diện khuôn mặt: | Không |
| Kích thước có chân đế: | Dài 1928 mm – Rộng 1190/1142 mm – Cao 370 mm |
| Kích thước không chân đế: | Dài 1928 mm – Rộng 1108 mm – Cao 30.9 mm |
| Khối lượng có chân đế: | 57.7 kg |
| Khối lượng không chân đế: | 49.5 kg |























