Đặc điểm nổi bật
- Màn hình 85 inch độ phân giải 4K, phù hợp không gian lớn như phòng khách rộng.
- Đèn nền Mini LED giúp kiểm soát ánh sáng tốt hơn, cải thiện độ tương phản khung hình.
- Bộ xử lý AI NQ4 Gen2 nâng cấp nội dung, kết hợp 4K AI Upscaling tối ưu hiển thị.
- Color Booster Pro và Real Depth Enhancer tăng độ sâu và độ chính xác màu sắc.
- Hệ điều hành Tizen vận hành ổn định, mang lại trải nghiệm sử dụng liền mạch.
- Multi View cho phép chia nhỏ màn hình, theo dõi 2 nội dung trên cùng một lúc.
- Active Voice Amplifier Pro hỗ trợ tăng cường lời thoại, nghe rõ hơn trong nhiều nội dung.
Thiết kế Monolith Edge Design nguyên khối, hoàn thiện gọn gàng
Smart tivi Neo QLED Samsung QA85QN80HAKXXV sở hữu thiết kế Monolith Edge Design với kiểu dáng liền mạch. Nhờ cấu trúc nguyên khối, tổng thể thiết bị giữ được sự chắc chắn và ổn định khi sử dụng. Khi bố trí trong phòng khách, sản phẩm tạo cảm giác gọn gàng và phù hợp với nhiều phong cách nội thất.
Vision AI Companion hỗ trợ tìm kiếm và điều khiển tiện lợi
Smart tivi Samsung tích hợp Vision AI Companion kết hợp trợ lý Bixby giúp nâng cao khả năng tương tác. Nhờ AI hỗ trợ hội thoại, việc tìm kiếm nội dung trở nên nhanh chóng và thuận tiện hơn. Khi sử dụng hằng ngày, thao tác điều khiển và truy cập nội dung được thực hiện dễ dàng hơn.

AI Football Mode tối ưu trải nghiệm xem thể thao


Bộ xử lý AI NQ4 2.0 nâng cấp hình ảnh lên chuẩn 4K
Real Depth Enhancer tăng độ sâu hình ảnh bằng AI
Tivi Samsung tích hợp công nghệ Real Depth Enhancer hỗ trợ phân tích điểm nhìn trong khung hình. Nhờ AI điều chỉnh độ sâu, hình ảnh có sự tách lớp rõ hơn giữa tiền cảnh và hậu cảnh. Khi xem phim hoặc nội dung giải trí, khung hình trở nên dễ quan sát hơn.


4K AI Upscaling nâng cấp nội dung lên độ phân giải cao hơn
Object Tracking Sound Lite với Dolby Atmos tái tạo âm thanh đa chiều

Thông số kỹ thuật Smart Tivi Neo QLED Samsung Vision AI 4K 85 inch QA85QN80HAKXXV
| Model: | QA85QN80HAKXXV |
| Màu sắc: | Đen |
| Nhà sản xuất: | Samsung |
| Thương hiệu đến từ: | Hàn Quốc |
| Xuất xứ sản phẩm: | Việt Nam |
| Năm ra mắt : | 2026 |
| Thời gian bảo hành: | 24 tháng |
| Loại Tivi: | Smart AI Tivi Neo QLED |
| Kích thước màn hình: | 85 inch |
| Độ phân giải: | 4K |
| Tần số quét: | 144Hz, DLG nâng cấp đến 240 Hz |
| Bộ vi xử lí: | AI NQ4 2.0 |
| Smart Tivi: | Có |
| HDR: | NQ HDR+ |
| Công nghệ xử lí hình ảnh: | Real Depth Enhancer, Auto HDR Remastering, Supreme Mini LED Dimming, Wide Viewing Angle, EyeComfort Mode, Color Booster Pro, AI Generative Wallpaper, 4K AI Upscaling |
| Công nghệ âm thanh: | Object Tracking Sound với Dolby Atmos (OTS Lite), Active Voice Amplifier Pro, Adaptive Sound Pro, Q-symphony, Far field voice |
| Tổng công suất loa: | 30W |
| Số lượng loa: | 2CH |
| Cổng WiFi: | Wi-Fi 6 |
| Cổng HDMI: | 4 Cổng |
| Cổng USB: | 2 cổng USB A |
| Chia sẻ thông minh: | Bluetooth 5.3 |
| Hệ điều hành – Giao diện: | Tizen |
| Tìm kiếm bằng giọng nói: | Trợ lý Vision AI Companion (VAC): Nâng cấp trải nghiệm giải trí bằng AI, thông qua các cuộc hội thoại với Bixby, cho phép người dùng dễ dàng tìm kiếm thông tin liền mạch |
| Kích thước có chân đế: | Rộng 1888.8 mm – Cao 1123 mm – Sâu 369 mm |
| Kích thước không chân đế: | Rộng 1888.8 mm – Cao 1083.2 mm – Sâu 52.5 mm |
| Khối lượng có chân đế: | 32.8 kg |
| Khối lượng không chân đế: | 32.1 kg |





















